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MAELEZO YA MRADI WA BARABARA YA TANGA - 

HOROHORO YALIYOTOLEWA NA KATIBU MKUU 

WA WIZARA YA MIUNDOMBINU, ENG OMAR A. 

CHAMBO, WAKATI WA HAFLA YA UZINDUZI RASMI 

WA UJENZI WA BARABARA YA TANGA - 

HOROHORO TAREHE 28 MEI 2010 

 

Mheshimiwa Jakaya Mrisho Kikwete, Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 

 

Mheshimiwa Dkt Shukuru Jumanne Kawambwa 

(Mb), Waziri wa Miundombinu, 

 

Mheshimiwa Alfonso E. Lenhardt, Balozi wa 

Marekani nchini Tanzania, 
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Mheshimiwa Daniel Wolde Yohannes, Mtendaji 

Mkuu wa mfuko wa changamoto za Millenia (MCC) 

 

Mheshimiwa Meja Jenerali Mstaafu Said Kalembo 

Mkuu wa Mkoa wa Tanga, 

 

Waheshimiwa Wageni Waalikwa Mabibi na 

Mabwana. 

 

Mhe. Rais, 

1. Naomba kutoa taarifa fupi ya mradi wa ujenzi kwa 

kiwango cha lami wa barabara ya Tanga hadi 

Horohoro ambayo muda mfupi ujao utazindua 

rasmi. 
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Mheshimiwa Rais, 

2. Barabara ya Tanga hadi Horohoro ina urefu wa 

kilometa 65. Barabara hii inaunganisha Tanzania 

na Nchi jirani ya Kenya. Mradi wa ujenzi wa 

barabara hii unagharamiwa na Serikali ya 

Marekani kupitia Mfuko wa Changamoto za 

Millenia (MCC). 

 

Mheshimiwa Rais, 

3. Mkataba wa Ujenzi wa barabara ya Tanga hadi 

Horohoro ulitiwa saini tarehe 22 Desemba 2009 

kati ya Mtendaji Mkuu - Mfuko wa Maendeleo 

ya Milenia - Tanzania kwa niaba ya Serikali ya 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Kampuni 

ya Sinohydro Corporation Limited kutoka 
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nchini China. Mkataba wa ujenzi wa barabara hii 

ni wa miezi 27.  Hivyo mradi huu utakamilika 

Aprili 2012. 

Katika ujenzi wa barabara hii Mkandarasi 

anasimamiwa na Kampuni ya Intercontinental 

Consultant ya India. 

 

Mheshimiwa Rais, 

4. Serikali ya Marekani kupitia Mfuko wa 

changamoto za Milenia itagharamia ujenzi wa 

barabara pamoja na usimamizi wa kazi.   

Jumla ya shilingi bilioni 69.9 zitatumika kwa 

ujenzi na shilingi bilioni 3.0 zitatumika kwa kazi 

za usimamizi. 

Serikali ya Tanzania inagharamia ulipaji fidia kwa 

wananchi ambao imelazimu kupisha ujenzi wa 
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barabara hii.  Aidha, Serikali ya Tanzania 

imejenga nyumba za Ibada zilizokuwa kwenye 

eneo la Mradi. Jumla ya misikiti mipya 21 na 

madrasa 5 zimejengwa na kukabidhiwa kwa 

wananchi. Serikali ya Tanzania inagharamia pia 

uhamishaji wa miundombinu ya umeme, maji na 

simu kutoka katika eneo la ujenzi wa barabara. 

Jumla ya shilingi bilioni 5.15 zimetumika.  Hivyo 

ujenzi wa barabara hii (kutoka Tanga hadi 

Horohoro) utagharimu jumla ya shilingi 78.05 

bilioni. 

Mheshimiwa Rais, 

5. Usanifu wa barabara hii ulifanywa kwa kuzingatia 

viwango vifuatavyo: 
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• Upana wa barabara ni meta 9.5 ambao 

unajumuisha meta 6.5 za njia ya magari na 

meta 1.5 za mabega ya barabara kila upande.  

• Barabara hii itajengwa kuanzia kwenye 

tabaka la mwanzo (Subgrade), likifuatiwa na 

tabaka la kwanza la msingi wa barabara 

litakalochanganywa kwa saruji na 

changarawe (Cement stabilized sub base).  

• Tabaka hilo litafuatiwa na tabaka la msingi 

wa barabara ambalo litajengwa kwa mawe ya 

kusaga (crushed stone base course (CRR)) na 

juu yake litafuatiwa na tabaka moja la zege ya 

lami (Asphalt Concrete) kwenye eneo la njia ya 

magari pamoja na mabega yake. 

• Daraja moja lenye urefu wa meta 39 

litajengwa.  
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• Jumla ya makaravati makubwa yapatayo 51 

yenye milango 2 hadi 4 yatajengwa. 

• Makaravati ya kawaida 102 yenye ukubwa wa 

kuanzia kipenyo cha meta 0.9 mpaka 1.2 

yatajengwa. 

• Alama zote za kutahadharisha, kuelekeza na 

kuongoza magari zinazokidhi viwango vya 

kimataifa zitawekwa wakati wa ujenzi 

• Aidha kutakuwa na njia za mchepuko 

zitakazokidhi viwango vya kimataifa vya 

ujenzi wa barabara ili kupunguza 

msongamano wakati wa kipindi cha ujenzi. 

 

       MHESHIMIWA RAIS NAOMBA KUWASILISHA 


