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Rais Obama amteua Alfonso Lenhardt kuwa Balozi wa Marekani katika 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania 
 

Rais Barack Obama amemteua Mheshimiwa Alfonso E. Lenhardt kuwa Balozi wake katika Jamhuri 

ya Muungano wa Tanzania. Kwa mujibu wa mfumo unaotumiwa na Serikali ya Marekani, Rais 

huteua Mabalozi kwa mashauriano na hatimaye kupata ridhaa ya Bunge la Seneti la Marekani. 

 

Toka Mwezi Mei 2004, Mheshimiwa Lenhardt amekuwa Rais na Afisa Mtendaji Mkuu wa Baraza la 

Kitaifa la Kuzuia Uhalifu (National Crime Prevention Council - NCPC) ambalo ni taasisi isiyo ya 

Kiserikali na isiyozalisha faida. Pia alikuwa Makamu wa Rais wa Kundi la Makampuni ya Shaw 

akishughulikia Uhusiano na Serikali.   Tarehe 4 Septemba 2001 aliteuliwa kuwa Mpambe wa Bunge 

(Sergeant-at-Arms) wa 36 wa Bunge la Seneti la Marekani na kuwa Muamerika wa Kwanza mwenye 

asili ya Kiafrika kuhudumu katika wadhifa huo ndani ya Bunge la Marekani. Aidha, alihudumu kama 

Makamu wa Rais na Afisa Mwendeshaji Mkuu wa Baraza linaloshughulikia Wakfu Mbalimbali 

(Council on Foundations). 

 

Mheshimiwa Lenhardt alistaafu kutoka katika Jeshi la Marekani hapo August 1997 akiwa na cheo 

cha Meja Jenerali, baada ya kulitumikia jeshi hilo kwa zaidi ya miaka 30 katika ngazi mbalimbali za 

uongozi.  Wadhifa wake wa mwisho jeshini ulikuwa ni Mkuu wa Kamandi ya Uajiri, yenye makao 

makuu yake huko,Fort Knox, KY, ambao aliongoza na kusimamia taasisi iliyojumuisha zaidi ya watu 

13,000 waliokuwa katika zaidi ya vituo vya kazi 1,800.  Aidha, aliwahi kudumu kama Afisa 

Mwandamizi wa Polisi Jeshi (Senior Military Police Officer) katika oparesheni zote za kipolisi na 

masuala ya usalama katika Jeshi la Marekani sehemu mbalimbali duniani. 



 

Mheshimiwa Lenhardt ambaye alizaliwa katika jiji la New York, ana Shahada ya Kwanza ya Sayansi 

ya Sheria kuhusu Makosa ya Jinai kutoka katika Chuo Kikuu cha Nebraska,  Shahada ya Pili ya Sanaa 

Katika Utawala kutoka katika Chuo Kikuu cha Central Michigan na Shahada ya Pili ya Sayansi ya 

Utawala katika Sheria kutoka katika Chuo Kikuu cha Serikali cha Wichita. Aidha, Mheshimiwa  

Lenhardt ni mhitimu wa awamu ya 94 Katika Chuo cha Kitaifa cha Mafunzo ya Usalama cha FBI; 

programu ya Viongozi wa Upepelezi wa Makosa ya Jinai ya Jeshi la Marekani . Aidha ni mhitimu wa 

Chuo cha Kitaifa cha Mafunzo ya Kivita (the National War College) na Chuo Kikuu cha Mambo ya 

Kijeshi na Usalama (National Defence University). 

 

Kuhusu Uteuzi wa Mheshimiwa Lenhardt na mabalozi wengine, Rais Obama alisema, "Wamarekani 

watafaidika sana kwa kuwa na watumishi hawa waliotukuka, wake kwa waume, kama wawakilishi 

wao nchi za nje.  Vipaji, uzoefu na kujitoa kwao kikamilifu kutakuwa na mchango mkubwa sana 

tunapoendelea kuimarisha ubia kati ya Marekani na mataifa mbalimbali duniani kote na 

kukabiliana na changamoto kubwa za karne ya 21.  Ninashukuru kwa utumishi wao na nina shauku 

kubwa ya kufanya kazi na kila mmoja wao." 

 

Kwa taarifa zaidi kuhusu tangazo la uteuzi huu kutoka Ikulu ya Marekani tembelea tovuti: 

http://www.whitehouse.gov/the_press_office/President-Obama-Announces-More-Key-

Administration-Posts-6-11-09/  

 

 


